Swachh Bharat: Forget about facilities and run along the digits |Once again Swachhbharat, Central Cabinet approval.

మరోసారి స్వచ్ఛభారత్... కేంద్ర కేబినెట్ ఆమోదం, స్వచ్ఛ భారత్: సదుపాయాల మాట మరచి అంకెల వెంట పరుగులు.

స్వచ్ఛ భారత్ మిషన్ అనేది 2019 నాటికి స్వచ్ఛమైన భారతదేశాన్ని సృష్టించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న ఒక భారీ ప్రజా ఉద్యమం. స్వచ్ఛ దేశ ఆరోగ్యకరమైన మరియు సంపన్నమైన జీవితానికి దారి తీస్తుండటంతో మన దేశం యొక్క తండ్రి శ్రీ మహాత్మా గాంధీ ఎల్లప్పుడూ స్వచ్ఛతకు ప్రాధాన్యత ఇస్తారు. 

దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని, భారత ప్రభుత్వం 2014 అక్టోబర్ 2 న స్వచ్ఛ భారత్ మిషన్ను ప్రారంభించాలని నిర్ణయించింది. ఈ మిషన్ అన్ని గ్రామీణ మరియు పట్టణ ప్రాంతాలను కవర్ చేస్తుంది. మిషన్ యొక్క పట్టణ భాగాన్ని పట్టణ అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ, మరియు గ్రామీణ భాగాన్ని తాగునీరు మరియు పారిశుద్ధ్య మంత్రిత్వ శాఖ అమలు చేస్తుంది. 

బహిరంగ మలవిసర్జన తొలగింపు, ఫ్లష్ మరుగుదొడ్లు పోయడానికి అపరిశుభ్రమైన మరుగుదొడ్ల మార్పిడి, మాన్యువల్ స్కావెంజింగ్ నిర్మూలన, మునిసిపల్ ఘన వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణ మరియు ఆరోగ్యకరమైన పారిశుద్ధ్య పద్ధతులకు సంబంధించి ప్రజలలో ప్రవర్తనా మార్పు తీసుకురావడం ఈ కార్యక్రమంలో ఉన్నాయి.

Also read, 10th pass Govt jobs 2020-21| Govt Jobs @ipirti.gov.in

ప్రతి పట్టణంలో 1.04 కోట్ల గృహాలను కవర్ చేయడం, 2.5 లక్షల కమ్యూనిటీ మరుగుదొడ్లు, 2.6 లక్షల ప్రభుత్వ మరుగుదొడ్లు మరియు ఘన వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణ సదుపాయం కల్పించడం ఈ మిషన్ లక్ష్యం. ఈ కార్యక్రమం కింద, నివాస ప్రాంతాలలో కమ్యూనిటీ మరుగుదొడ్లు నిర్మించబడతాయి, 

ఇక్కడ వ్యక్తిగత గృహ మరుగుదొడ్లు నిర్మించడం కష్టం. పర్యాటక ప్రదేశాలు, మార్కెట్లు, బస్ స్టేషన్లు, రైల్వే స్టేషన్లు వంటి నియమించబడిన ప్రదేశాలలో కూడా పబ్లిక్ టాయిలెట్లు నిర్మించబడతాయి. ఈ కార్యక్రమం ఐదేళ్ల కాలంలో 4,401 పట్టణాల్లో అమలు చేయబడుతుంది.

ఒక వ్యక్తి మరుగుదొడ్డి నిర్మాణానికి అందుబాటులో ఉన్న మొత్తం సహాయం కేంద్ర ప్రభుత్వం నుండి రూ .4000 / – మరియు కనీసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుండి రూ .1333 / -. అయితే ఈశాన్య రాష్ట్రాల విషయంలో, రాష్ట్రాలు ఒక్కొక్క మరుగుదొడ్డికి రూ .400 / – మాత్రమే ఇవ్వాలి. ఏదేమైనా, అదనపు వనరుల ద్వారా యుఎల్బి / రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఏ దశలోనైనా అదనపు నిధులను విడుదల చేయడానికి ఎటువంటి అడ్డంకులు లేవు.

Also Read, Pradhan Mantri Shram Yogi Maandhan Yojana Telugu PM KMY| Application Form | Apply online

కమ్యూనిటీ మరుగుదొడ్ల నిర్మాణానికి help హించిన సహాయం – కమ్యూనిటీ టాయిలెట్ నిర్మాణ వ్యయంలో 40% వరకు VGF / పూర్తిగా మంజూరుగా కేంద్ర ప్రభుత్వం దోహదం చేస్తుంది. SBM మార్గదర్శకాల ప్రకారం, పేర్కొన్న భాగం కోసం రాష్ట్రాలు / UT లు అదనంగా 13.33% అందించాలి. 

NE మరియు ప్రత్యేక వర్గ రాష్ట్రాలు 4% మాత్రమే సహకరించాలి. పట్టణ స్థానిక సంస్థ వినూత్న విధానాల ద్వారా బ్యాలెన్స్ ఏర్పాటు చేయాలి. కమ్యూనిటీ టాయిలెట్ కోసం ప్రతి సీటుకు సుమారు రూ .65,000 / – ఖర్చు అవుతుంది.

Also read, 2020 instant loan app | get 5 lakh personal loan 0% interest, online loan apply without document

ఈ కార్యక్రమానికి రూ .62,009 కోట్లు ఖర్చు చేసే అవకాశం ఉంది. ఇందులో కేంద్రం రూ .14,623 కోట్లలో పిచ్ చేయనుంది. కేంద్రం వాటా రూ .14,623 కోట్లలో, ఘన వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణకు రూ .7,366 కోట్లు, వ్యక్తిగత గృహ మరుగుదొడ్ల కోసం రూ .4,165 కోట్లు, ప్రజల్లో అవగాహన కోసం రూ .1,828 కోట్లు, కమ్యూనిటీ టాయిలెట్లపై రూ .655 కోట్లు ఖర్చు చేస్తారు.

Also Read, Pashu Kisan Credit Card Yojana: Livestock Owners will get Loan up to 1.60 Lakhs at 4% Interest Rate |

ఐబిహెచ్ఎల్ యొక్క ఒక యూనిట్ నిర్మాణానికి మరియు నీటి లభ్యత కొరకు, చేతితో కడుక్కోవడం మరియు శుభ్రపరచడం కోసం సహా ఎస్బిఎం (జి) కింద పేదరికం రేఖకు (బిపిఎల్) / గుర్తించిన ఎపిఎల్ గృహాలకు ప్రోత్సాహక మొత్తం రూ .12,000 వరకు ఉంది. 

ముఖము కడుగుకొని, తలదువ్వుకొని, దుస్తులు ధరించు పద్ధతి. ఐహెచ్‌హెచ్‌ఎల్‌ల కోసం ఈ ప్రోత్సాహకం యొక్క సెంట్రల్ షేర్ స్వచ్ఛ భారత్ మిషన్ (గ్రామిన్) నుండి రూ .9,000 / – (75%). రాష్ట్ర వాటా రూ .3,000 / – (25%).

Also read, How to Apply PhonePe Instant Loan -With 0% Interest Rate 2021

ఫిబ్రవరి 2020 లో, ఎస్బిఎం (జి) యొక్క దశ -2 మొత్తం రూ. ఓడిఎఫ్ హోదా, సాలిడ్ అండ్ లిక్విడ్ వేస్ట్ మేనేజ్‌మెంట్ (ఎస్‌ఎల్‌డబ్ల్యుఎం) యొక్క స్థిరత్వంపై దృష్టి సారించి 1,40,881 కోట్లు ఆమోదించారు. 

SBM (G) దశ -2 ఫైనాన్సింగ్ యొక్క వివిధ నిలువు వరుసల మధ్య కలయిక యొక్క నవల నమూనాగా ప్రణాళిక చేయబడింది మరియు కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల వివిధ పథకాలు. ఈ కార్యక్రమం 2020-21 నుండి 2024-25 వరకు మిషన్ మోడ్‌లో అమలు చేయబడుతుంది.

To check the Swachh Bharat Mission

Also read, PM Kisan Scheme: Government can give gifts to crores of farmers in the budget, more money will come to farmers

Also Read, EARN ₹1500/HOUR|DATA ENTRY JOBS|ONLINE JOBS AT HOME IN TELUGU|EARN MONEY BY GOOGLE TRANSLATE 2021