ప్రధాన మంత్రి శ్రమ యోగి మంధన్ యోజన 2021 | PM-SYM @maandhan.in

ప్రధాన్ మంత్రి శ్రమ యోగి మంధన్ యోజన 15 ఫిబ్రవరి 2019న అమలు చేయబడింది. ఈ పథకం కింద 60 ఏళ్లు నిండిన తర్వాత ప్రతినెలా 3000 రూపాయల పింఛను లబ్ధిదారులకు అందజేస్తారు. 

ప్రధాన్ మంత్రి శ్రమ యోగి మంధన్ యోజన 2021 కింద దరఖాస్తు చేసుకునే లబ్ధిదారుల వయస్సు 18 సంవత్సరాల నుండి 40 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. 

ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు, ఉద్యోగుల భవిష్య నిధి (EPF), నేషనల్ పెన్షన్ స్కీమ్ (NPS) మరియు స్టేట్ ఎంప్లాయీస్ ఇన్సూరెన్స్ కార్పొరేషన్ (ESIC) సభ్యులు ఈ పథకం ప్రయోజనాన్ని పొందలేరు. ఈ పథకంలో చేరిన శ్రమయోగి ఆదాయపు పన్ను చెల్లింపుదారు కాకూడదు.

అసంఘటిత రంగంలోని కార్మికులు అనేక ఆర్థిక ఇబ్బందులను ఎదుర్కోవాల్సి వస్తోంది. ఈ ఇబ్బందులను అధిగమించేందుకు ప్రభుత్వం పలు రకాల పథకాలను అమలు చేస్తోంది. ప్రధాన మంత్రి శ్రమ యోగి మంధన్ యోజనను కూడా కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రారంభించింది. 

PM శ్రమ యోగి మంధన్ యోజన ద్వారా, నెలవారీ ఆదాయం ₹ 15000 లేదా అంతకంటే తక్కువ ఉన్న అసంఘటిత రంగ కార్మికులందరికీ పెన్షన్ అందించబడుతుంది. ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించనున్నట్లు కేంద్ర మంత్రి పీయూష్ గోయల్ 1 ఫిబ్రవరి 2019న ప్రకటించారు. 

PM శ్రామ్ యోగి మాన్ధన్ యోజన యొక్క ప్రయోజనాలను డ్రైవర్లు, రిక్షా పుల్లర్లు, చెప్పులు కుట్టేవారు, టైలర్లు, కార్మికులు, గృహ కార్మికులు, కొలిమి కార్మికులు మొదలైన అసంఘటిత రంగాల కార్మికులు పొందవచ్చు. మీరు కూడా ఈ పథకం యొక్క ప్రయోజనాన్ని పొందడానికి అర్హులు అయితే, మీరు ఈ పథకం కింద దరఖాస్తు చేసుకోవాలి.

PMSYM యోజన ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోండి PM-SYM @maandhan.in

పథకంలో చేరడానికి, లబ్ధిదారులు తప్పనిసరిగా ఆధార్ కార్డును కలిగి ఉండాలి మరియు బ్యాంకు ఖాతా మరియు బ్యాంకు ఖాతాను ఆధార్ కార్డుతో అనుసంధానించాలి. 

PMSYM పథకం కింద దరఖాస్తు చేసిన తర్వాత, దరఖాస్తుదారు నెలవారీగా ప్రీమియం చెల్లించాలి. 18 సంవత్సరాల వయస్సు గల శ్రమ యోగులు నెలకు రూ.55 మరియు 29 సంవత్సరాల వయస్సు ఉన్నవారు నెలకు రూ.100 మరియు 40 సంవత్సరాల వయస్సు ఉన్నవారు ప్రీమియం చెల్లించవలసి ఉంటుంది. నెలకు రూ.200 ప్రీమియం చెల్లించాలి. 

ప్రధాన్ మంత్రి శ్రమ యోగి మంధన్ యోజన కింద దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి, మీరు మీ సమీపంలోని పబ్లిక్ సర్వీస్ సెంటర్ లేదా డిజిటల్ సర్వీస్ సెంటర్‌ను సందర్శించడం ద్వారా మిమ్మల్ని మీరు నమోదు చేసుకోవచ్చు. రిజిస్ట్రేషన్ కోసం, బ్యాంక్ ఖాతా పాస్‌బుక్, ఆధార్ కార్డును మీ వెంట తీసుకెళ్లండి.

పింఛను పొందే సమయంలో లబ్ధిదారుడు మరణిస్తే, 50% పెన్షన్ లబ్ధిదారుని జీవిత భాగస్వామికి అందించబడుతుంది. ఈ పెన్షన్ లబ్ధిదారుని జీవిత భాగస్వామికి మాత్రమే అందించబడుతుంది. 

ఇది కాకుండా, లబ్ధిదారుడు రెగ్యులర్ కంట్రిబ్యూషన్ చేసినట్లయితే మరియు లబ్దిదారుడు 60 సంవత్సరాల వయస్సులోపు ఏ కారణం చేతనైనా శాశ్వతంగా అంగవైకల్యానికి గురైతే మరియు ఈ పథకం కింద తన సహకారాన్ని కొనసాగించలేకపోతే, ఈ పరిస్థితిలో అతని జీవిత భాగస్వామి మీరు సాధారణ చెల్లింపులు చేయడం ద్వారా పథకం ప్రయోజనాలను పొందండి.

Visit the official website “Click Here

Also Read, PM Jandhan Yojana(PMJDY) – Features, Documents required, Eligibility

Also Read, Free Silai Machine Yojana: Modi government giving a free sewing machine

Also Read, PM Kisan Tractor Scheme 2021 Online Apply Tractor Yojana Benifits